Postal Code 20101 - Sullana, Piura
Piura | Peru
| Pangunahing Siyudad | Sullana |
| Lugar ng Postal Code 20101 | 4.571 km² |
| Populasyon | 60,487 |
| Lalaki na populasyon | 29,892 (49.4%) |
| Populasyon ng Babae | 30,595 (50.6%) |
| Pagbabago sa populasyon mula 1975 hanggang 2020 | +71.9% |
| Pagbabago sa populasyon mula 2000 hanggang 2020 | +4.4% |
| Paggitnang Edad | 25.4 taon |
| Paggitnang Edad ng Lalake | 24.7 taon |
| Paggitnang Edad ng Babae | 26 taon |
| Mga Coordinates | -4.890886973689528° / -80.67780280326315° |
| Kaugnay na Postal Code | 20001, 20100, 20102, 20103, 20120, 20121, 20130, 20131, 20140, 20141 |
Mapa ng Postal Code 20101 - Sullana, Piura
Mapag-ugnay na Map
Populasyon ng Postal Code 20101 - Sullana, Piura
Mga Taong 1975 hanggang 2030
| Data | 1975 | 1990 | 2000 | 2015 | 2020 | 2025* | 2030* |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Populasyon | 35,190 | 52,175 | 57,934 | 62,053 | 60,487 | 63,519 | 67,348 |
| Densidad ng populasyon | 7,698.9 / km² | 11,414.8 / km² | 12,674.8 / km² | 13,576 / km² | 13,233.3 / km² | 13,896.7 / km² | 14,734.4 / km² |
* Naipapalagay
Mga Pinagmulan: JRC (Joint Research Centre ng European Commission) trabaho sa Built-up grid ng GHSPagbabago sa populasyon ng Postal Code 20101 - Sullana, Piura mula 2000 hanggang 2020
Pagtaas ng 4.4% mula taong 2000 hanggang 2020
| Lokasyon | Pagbabago mula 1975 | Pagbabago mula 1990 | Pagbabago mula 2000 |
|---|---|---|---|
| Postal Code 20101 - Sullana, Piura | +71.9% | +15.9% | +4.4% |
| Piura | +107.5% | +42.2% | +21.4% |
| Peru | — | — | — |
Mga Pinagmulan: JRC (Joint Research Centre ng European Commission) trabaho sa Built-up grid ng GHS
Gitnang Edad ng Postal Code 20101 - Sullana, Piura
Gitnang Edad: 25.4 taon
| Lokasyon | Paggitnang Edad | Edad Median (Babae) | Edad Median (Lalaki) |
|---|---|---|---|
| Postal Code 20101 - Sullana, Piura | 25.4 yrs | 26 yrs | 24.7 yrs |
| Piura | 23.9 yrs | 24.3 yrs | 23.4 yrs |
| Peru | 25.1 yrs | 25.6 yrs | 24.6 yrs |
Mga Pinagmulan: CIESIN (Center for International Earth Science Information Network)
Density ng Populasyon ng Postal Code 20101
Density ng Populasyon: 13,233 / km²
| Lokasyon | Populasyon | Area | Density |
|---|---|---|---|
| Postal Code 20101 | 60,487 | 4.571 km² | 13,233 / km² |
| Piura | 1.9 million | 35,778.7 km² | 54.4 / km² |
| Peru | 31 million | 1,291,975 km² | 24 / km² |
Mga Pinagmulan: JRC (Joint Research Centre ng European Commission) trabaho sa Built-up grid ng GHS
Pangkasaysayan at Naipapalagay na Populasyon ng Postal Code 20101 - Sullana, Piura
Tinatayang Populasyon mula 1300 hanggang 2100
Mga Pinagmulan:
- JRC (Joint Research Centre ng European Commission) trabaho sa GHS built-up grid
- CIESIN (Center for International Earth Science Information Network)
- [Link] Klein Goldewijk, K., Beusen, A., Doelman, J., and Stehfest, E.: Anthropogenic land use estimates for the Holocene – HYDE 3.2, Earth Syst. Sci. Data, 9, 927–953, https://doi.org/10.5194/essd-9-927-2017, 2017.
Mga Industriya
Pamamahagi ng Negosyo ayon sa Industriya sa Postal Code 20101 - Sullana, Piura
| Paglalarawan ng Industriya | Bilang ng mga Establishment |
|---|---|
| Edukasyon | 43 |
| Mga Bangko | 70 |
| Mga grocery store at supermarket | 42 |
| Mga restawran | 249 |
| Mga tindahan ng damit | 82 |
| Shopping | 57 |
| Mga Negosyo | 2,473 |
| Tinatayang kabuuang kita | ~PEN 131.9M |
| Median na kita bawat negosyo | ~PEN 42.5K |
| Tinatayang trabaho | 4,265 |
| Tinatayang gastos sa sahod | ~PEN 84.1M |
| Mga Industriya | Mga Negosyo | Kabuuang kita | Median | Trabaho |
|---|---|---|---|---|
| Pakyawan at tingiang pagbenta; pagkumpuni ng de motor na behikulo at motorsiklo | 701 | ~PEN 66.5M | ~PEN 70.9K | 1,268 |
| Mga aktibidad na pang pinansial at insurance | 89 | ~PEN 15.1M | ~PEN 123.9K | 246 |
| Tuluyan at mga aktibidad sa pagserbisyo ng pagkain | 454 | ~PEN 13.7M | ~PEN 33.5K | 940 |
| Mga aktibidad ukol sa kalusugan ng tao at sosyal work | 112 | ~PEN 6.2M | ~PEN 53.2K | 217 |
| Administrasyon at depensa ng publiko; sapilitang social security | 28 | ~PEN 3.4M | ~PEN 97.3K | 98 |
| Propesyonal, sayantipiko at teknikal na aktibidad | 139 | ~PEN 2.8M | ~PEN 18.4K | 265 |
| Edukasyon | 90 | ~PEN 2.8M | ~PEN 26.6K | 166 |
| Iba pang aktibidad ng pagserbisyo | 171 | ~PEN 2.6M | ~PEN 15.8K | 238 |
Pinakamalaking negosyo ayon sa tinatayang kita
- Maestro Sullana — Sullana · ~PEN 1.3M
- Comercial Kam (Bazar-Librería) — Sullana · ~PEN 1.2M
- Constructora Estrella De Belem Sa — Sullana · ~PEN 960.7K
- Maxi Ahorro - Sullana — Sullana · ~PEN 945.4K
- Maby Corp Sac — Sullana · ~PEN 940.2K
median mula sa 1,833 ng 2,473 negosyo na may tantiya Pagtatantya batay sa katamtamang senyales
Postal Code 20101 - Sullana, Piura — Trend ng kita
Median na kita ng negosyo ayon sa taon
| Taon | 2019 | 2020 | 2021 | 2022 | 2023 | 2024 |
|---|---|---|---|---|---|---|
| Median na kita bawat negosyo | ~PEN 40.6K | ~PEN 30.5K | ~PEN 37.1K | ~PEN 41.1K | ~PEN 41.1K | ~PEN 42.6K |
Ang kita ay minomodelo para sa parehong 1,852 negosyo sa lahat ng taon. Pagtatantya batay sa katamtamang senyales
Human Development Index (HDI)
Ang istatistikong composite index ng pag-asa sa buhay, edukasyon, at kita sa bawat capita.
Pinagmulan: [Link] Kummu, M., Taka, M. &Guillaume, J. Mga gridded na global na dataset para sa Gross Domestic Product at Human Development Index mula 1990–2015. Sci Data 5, 180004 (2018) doi:10.1038/sdata.2018.4
Mga Emisyon ng CO2 ng Postal Code 20101
Carbon Dioxide (CO2) Mga Emisyon Per Capita sa Tonnes Per Year
| Lokasyon | Mga Emisyon ng CO2 | Mga Emisyon ng CO2 Per Capita | Intensidad ng Mga Emisyon ng CO2 |
|---|---|---|---|
| Postal Code 20101 | 140,691 tn | 2.33 tn | 30,780.4 tons/km² |
| Piura | 4,527,348 tn | 2.33 tn | 126.5 tons/km² |
| Peru | 71,626,946 tn | 2.31 tn | 55.4 tons/km² |
Mga Pinagmulan: [Link] Moran, D., Kanemoto K; Jiborn, M., Wood, R., Többen, J., and Seto, K.C. (2018) Mga carbon footprint ng 13,000 lungsod. Environmental Research Letters DOI: 10.1088/1748-9326/aac72a
Mga Emisyon ng CO2 ng Postal Code 20101
| 2013 na mga emisyon ng CO2 (toneladang/taon) | 140,691 tn |
| 2013 na mga emisyon ng CO2 (toneladang/taon) bawat kapita | 2.33 tn |
| 2013 na intensity ng mga emisyon ng CO2 (toneladang/km²/taon) | 30,780.4 tons/km² |
Panganib sa Likas na Panganib
Mga kamag-anak na panganib na wala sa 10
| Panganib | Antas ng Panganib |
|---|---|
| Nag-iinit | Mataas (9) |
| Baha | Mataas (8) |
| Lindol | Mataas (8) |
* Ang peligro, lalo na tungkol sa pagbaha o pagguho ng lupa, ay maaaring hindi para sa buong lugar.
Karamihan sa mga Malalapit na Lindol
Magnitude 3.0 at mas malaki
| Petsa▼ | Oras↕ | Magnitude↕ | Distance↕ | Lalim↕ | Lokasyon↕ | Link |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 7/4/19 | 11:21 AM | 4.8 | 79 km | 61,730 m | 42km ESE of Papayal, Peru | usgs.gov |
| 10/9/18 | 7:47 PM | 4.4 | 90.4 km | 34,030 m | 28km W of Sechura, Peru | usgs.gov |
| 3/10/18 | 12:55 PM | 4 | 71 km | 10,620 m | 29km S of Talara, Peru | usgs.gov |
| 3/3/18 | 10:16 PM | 4.5 | 99.5 km | 29,680 m | 24km SSW of Sechura, Peru | usgs.gov |
| 12/21/17 | 7:57 PM | 4.6 | 56 km | 10,000 m | 18km SE of Catacaos, Peru | usgs.gov |
| 11/18/17 | 7:35 PM | 4.4 | 80.2 km | 40,570 m | 13km SE of Papayal, Peru | usgs.gov |
| 11/18/17 | 3:03 PM | 4 | 82.9 km | 44,980 m | 30km ESE of Papayal, Peru | usgs.gov |
| 10/6/17 | 8:32 AM | 4.5 | 68.6 km | 35,170 m | 10km ESE of La Breita, Peru | usgs.gov |
| 8/11/17 | 1:17 PM | 4.7 | 47.9 km | 42,740 m | 25km SE of Paita, Peru | usgs.gov |
| 6/24/17 | 8:03 PM | 4.3 | 86.1 km | 77,890 m | 12km SW of Macara, Ecuador | usgs.gov |
Ipinapakita 1-10 of 173
…
Pinagmulan: U.S. Geological Survey (USGS)
Tungkol sa Aming Data
Ang data sa pahinang ito ay tinatantya gamit ang ilang publikong magagamit na mga tool at mapagkukunan. Ito ay ibinibigay nang walang warranty, at maaaring naglalaman ng mga kamalian. Gamitin sa iyong sariling panganib.