Postal Code 38-333 - Gorlice, Województwo Małopolskie
| Pangunahing Siyudad | Gorlice |
| Lugar ng Postal Code 38-333 | 20.9 km² |
| Populasyon | 4,674 |
| Lalaki na populasyon | 2,387 (51.1%) |
| Populasyon ng Babae | 2,287 (48.9%) |
| Pagbabago sa populasyon mula 1975 hanggang 2020 | +36.1% |
| Pagbabago sa populasyon mula 2000 hanggang 2020 | +2.0% |
| Paggitnang Edad | 33.4 taon |
| Paggitnang Edad ng Lalake | 32.6 taon |
| Paggitnang Edad ng Babae | 34.2 taon |
| Area Codes | 18 |
| Mga Coordinates | 49.70976531001209° / 21.199485316604886° |
| Kaugnay na Postal Code | 38-313, 38-314, 38-315, 38-316, 38-320, 38-321, 38-322, 38-323, 38-324, 38-331 |
Mapa ng Postal Code 38-333 - Gorlice, Województwo Małopolskie
Mapag-ugnay na Map
Populasyon ng Postal Code 38-333 - Gorlice, Województwo Małopolskie
Mga Taong 1975 hanggang 2030
| Data | 1975 | 1990 | 2000 | 2015 | 2020 | 2025* | 2030* |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Populasyon | 3,434 | 3,953 | 4,584 | 6,248 | 4,674 | 4,872 | 4,771 |
| Densidad ng populasyon | 164.4 / km² | 189.3 / km² | 219.5 / km² | 299.2 / km² | 223.8 / km² | 233.3 / km² | 228.5 / km² |
Pagbabago sa populasyon ng Postal Code 38-333 - Gorlice, Województwo Małopolskie mula 2000 hanggang 2020
Pagtaas ng 2% mula taong 2000 hanggang 2020
| Lokasyon | Pagbabago mula 1975 | Pagbabago mula 1990 | Pagbabago mula 2000 |
|---|---|---|---|
| Postal Code 38-333 - Gorlice, Województwo Małopolskie | +36.1% | +18.2% | +2% |
| Gorlice | -23.4% | -27.6% | -23.7% |
| Województwo Małopolskie | +24.9% | +7.1% | +3.7% |
| Poland | — | — | — |
Gitnang Edad ng Postal Code 38-333 - Gorlice, Województwo Małopolskie
Gitnang Edad: 33.4 taon
| Lokasyon | Paggitnang Edad | Edad Median (Babae) | Edad Median (Lalaki) |
|---|---|---|---|
| Postal Code 38-333 - Gorlice, Województwo Małopolskie | 33.4 yrs | 34.2 yrs | 32.6 yrs |
| Gorlice | 35.7 yrs | 37.2 yrs | 34.2 yrs |
| Województwo Małopolskie | 33.8 yrs | 34.3 yrs | 33.2 yrs |
| Poland | 35 yrs | 35.6 yrs | 34.3 yrs |
Density ng Populasyon ng Postal Code 38-333
Density ng Populasyon: 224 / km²
| Lokasyon | Populasyon | Area | Density |
|---|---|---|---|
| Postal Code 38-333 | 4,674 | 20.9 km² | 224 / km² |
| Gorlice | 19,474 | 8.8 km² | 2,202 / km² |
| Województwo Małopolskie | 3.4 million | 15,196.3 km² | 223 / km² |
| Poland | 38.5 million | 312,592.3 km² | 123 / km² |
Pangkasaysayan at Naipapalagay na Populasyon ng Postal Code 38-333 - Gorlice, Województwo Małopolskie
Tinatayang Populasyon mula 1200 hanggang 2100
- JRC (Joint Research Centre ng European Commission) trabaho sa GHS built-up grid
- CIESIN (Center for International Earth Science Information Network)
- [Link] Klein Goldewijk, K., Beusen, A., Doelman, J., and Stehfest, E.: Anthropogenic land use estimates for the Holocene – HYDE 3.2, Earth Syst. Sci. Data, 9, 927–953, https://doi.org/10.5194/essd-9-927-2017, 2017.
Area Codes
Porsiyento ng Area Codes na ginagamit ng mga negosyo sa Postal Code 38-333 - Gorlice, Województwo Małopolskie
| Mga Negosyo | 216 |
| Tinatayang kabuuang kita | ~€6.9M |
| Median na kita bawat negosyo | ~€32.4K |
| Tinatayang trabaho | 356 |
| Tinatayang gastos sa sahod | ~€4.3M |
| Mga Industriya | Mga Negosyo | Kabuuang kita | Median | Trabaho |
|---|---|---|---|---|
| Pakyawan at tingiang pagbenta; pagkumpuni ng de motor na behikulo at motorsiklo | 43 | ~€2.0M | ~€35.5K | 89 |
| Konstruksyon | 18 | ~€985.7K | ~€33.3K | 47 |
| Pagyayari | 14 | ~€835.5K | ~€47.6K | 36 |
| Propesyonal, sayantipiko at teknikal na aktibidad | 14 | ~€484.7K | ~€22.7K | 23 |
| Administrasyon at depensa ng publiko; sapilitang social security | 7 | ~€424.0K | ~€52.6K | 24 |
| Mga aktibidad ukol sa kalusugan ng tao at sosyal work | 8 | ~€380.1K | ~€36.5K | 23 |
| Edukasyon | 8 | ~€367.6K | ~€38.2K | 26 |
| Sining, aliwan at libangan | 15 | ~€283.8K | ~€21.2K | 22 |
Pinakamalaking negosyo ayon sa tinatayang kita
- Skład Mebli - Lokalny sklep - internetowe ceny. — Gorlice · ~€387.6K
- Vehicle Dismantling Station — Gorlice · ~€344.9K
- Mixpol — Kobylanka · ~€270.6K
- Studnie wiercone i głębinowe - Hydroel — Gorlice · ~€217.7K
Postal Code 38-333 - Gorlice, Województwo Małopolskie — Trend ng kita
Median na kita ng negosyo ayon sa taon
| Taon | 2019 | 2020 | 2021 | 2022 | 2023 | 2024 |
|---|---|---|---|---|---|---|
| Median na kita bawat negosyo | ~€20.0K | ~€19.5K | ~€20.1K | ~€22.0K | ~€25.0K | ~€29.6K |
Human Development Index (HDI)
Ang istatistikong composite index ng pag-asa sa buhay, edukasyon, at kita sa bawat capita.
Gross Domestic Product (GDP) ng Postal Code 38-333 - Gorlice, Województwo Małopolskie
GDP kada tao, PPP (patuloy na 2017 international $)
| Data | 1990 | 1995 | 2000 | 2005 | 2010 | 2015 | 2020 | 2022 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| GDP kada tao | $6,099 | $7,372 | $9,102 | $11,399 | $12,669 | $15,973 | $17,917 | $20,659 |
| Kabuuang GDP | $44.4M | $54M | $67.6M | $86.6M | $98.4M | $125.7M | $141.8M | $166.4M |
Mga Emisyon ng CO2 ng Postal Code 38-333
Carbon Dioxide (CO2) Mga Emisyon Per Capita sa Tonnes Per Year
| Lokasyon | Mga Emisyon ng CO2 | Mga Emisyon ng CO2 Per Capita | Intensidad ng Mga Emisyon ng CO2 |
|---|---|---|---|
| Postal Code 38-333 | 27,582 tn | 5.9 tn | 1,320.8 tons/km² |
| Gorlice | 115,392 tn | 5.93 tn | 13,049.9 tons/km² |
| Województwo Małopolskie | 20,073,067 tn | 5.93 tn | 1,320.9 tons/km² |
| Poland | 230,825,573 tn | 5.99 tn | 738.4 tons/km² |
| 2013 na mga emisyon ng CO2 (toneladang/taon) | 27,582 tn |
| 2013 na mga emisyon ng CO2 (toneladang/taon) bawat kapita | 5.9 tn |
| 2013 na intensity ng mga emisyon ng CO2 (toneladang/km²/taon) | 1,320.8 tons/km² |
Panganib sa Likas na Panganib
Mga kamag-anak na panganib na wala sa 10
| Panganib | Antas ng Panganib |
|---|---|
| Baha | Mataas (10) |
| Lindol | Katamtaman (4) |
Karamihan sa mga Malalapit na Lindol
Magnitude 3.0 at mas malaki
| Petsa▼ | Oras↕ | Magnitude↕ | Distance↕ | Lalim↕ | Lokasyon↕ | Link |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 6/24/06 | 6:12 PM | 3.1 | 93.6 km | 5,000 m | Slovakia | usgs.gov |
| 12/8/04 | 5:09 PM | 3.4 | 96.7 km | 5,000 m | Poland-Slovakia border region | usgs.gov |
| 12/2/04 | 10:25 AM | 4.2 | 98.2 km | 5,000 m | Poland-Slovakia border region | usgs.gov |
| 9/10/95 | 9:02 PM | 3.5 | 77.4 km | 10,000 m | Poland-Slovakia border region | usgs.gov |
| 2/28/93 | 11:42 PM | 4 | 8.5 km | 10,000 m | Poland-Slovakia border region | usgs.gov |
| 6/28/92 | 4:18 PM | 4 | 61.8 km | 8,000 m | Slovakia | usgs.gov |
| 6/28/92 | 5:34 PM | 3.6 | 43.3 km | 10,000 m | Poland-Slovakia border region | usgs.gov |
| 6/28/92 | 5:29 PM | 4.2 | 29.5 km | 10,000 m | Poland-Slovakia border region | usgs.gov |
Mga Siyudad
Porsiyento ng mga negosyo ayon sa siyudad sa Postal Code 38-333 - Gorlice, Województwo Małopolskie
Tungkol sa Aming Data
Ang data sa pahinang ito ay tinatantya gamit ang ilang publikong magagamit na mga tool at mapagkukunan. Ito ay ibinibigay nang walang warranty, at maaaring naglalaman ng mga kamalian. Gamitin sa iyong sariling panganib.